![](https://static.wixstatic.com/media/1798de_a25c85f41f864e4ea1b42ddf8ab7d6c2~mv2_d_5184_3456_s_4_2.jpg/v1/fill/w_288,h_192,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/1798de_a25c85f41f864e4ea1b42ddf8ab7d6c2~mv2_d_5184_3456_s_4_2.jpg)
หายห่วงช่วงหน้าฝน ด้วยวัคซีน
![](https://static.wixstatic.com/media/fc7570_ae9913d461894a7ebb7fc420d828ab83~mv2.png/v1/fill/w_49,h_28,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/fc7570_ae9913d461894a7ebb7fc420d828ab83~mv2.png)
![วัคซีนไข้หวัดใหญ่.jpg](https://static.wixstatic.com/media/1798de_24c3433693b94270b8d9af120289d391~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_75,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/1798de_24c3433693b94270b8d9af120289d391~mv2.jpg)
![วัคซีนไข้หวัดใหญ่.jpg](https://static.wixstatic.com/media/1798de_24c3433693b94270b8d9af120289d391~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_75,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/1798de_24c3433693b94270b8d9af120289d391~mv2.jpg)
16 June 2023
ชาวประกิตพร้อมใจกันรับวัคซีนป้องกันไข้หวัดใหญ่ เพิ่มภูมิคุ้มกันเพื่อสุขภาพที่ดีรับหน้าฝน
ชาวประกิตพร้อมใจกันรับวัคซีนป้องกันไข้หวัดใหญ่ เพิ่มภูมิคุ้มกันเพื่อสุขภาพที่ดี
เมื่อเข้าหน้าฝน อีกสิ่งหนึ่งที่ต้องระวังก็คือไข้หวัดใหญ่ ทางบริษัทประกิตอยากให้พนักงานของเรามีสุขภาพที่แข็งแรง ปราศจากโรคภัย จึงได้จัดโครงการสวัสดิการพนักงานสุขภาพดี โดยให้ชาวประกิตได้เข้ารับวัคซีนป้องกันไข้หวัดใหญ่ 4 สายพันธุ์ เพื่อช่วยลดความเสี่ยงการติดโรคและป้องกันอาการป่วยรุนแรง เป็นการปกป้องทั้งตัวพนักงานและผู้คนรอบข้าง
ในวันที่ 16 มิถุนายน 2566 ทีมแพทย์และพยาบาลโรงพยาบาลรวมใจรักษ์ สุขุมวิท 62 เข้าฉีดวัคซีนป้องกันไข้หวัดใหญ่ 4 สายพันธุ์ ให้กับพนักงานประกิต ณ บริเวณ Co-Working Space ชั้น 6ของตึกสำนักงานประกิต โดยชาวประกิตจากทุกแผนกมาเข้ารับการฉีดวัคซีนกันอย่างครึกครื้น
เพราะพลังบวกเริ่มต้นจากภายใน ทางประกิตจึงหวังว่าพนักงานของเราจะมีสุขภาพที่ดีและพร้อมเดินหน้าส่งต่อสิ่งดีๆ ไปด้วยกัน